ยินดีต้อนรับสู่ม.6-3รุ่น117
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

☺6/3☻

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ไป 7-11 เคยเจอพนักงานถามแบบนี้ปะ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
person
Admin
Admin

ไป 7-11 เคยเจอพนักงานถามแบบนี้ปะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไป 7-11 เคยเจอพนักงานถามแบบนี้ปะ   ไป 7-11 เคยเจอพนักงานถามแบบนี้ปะ EmptyWed Nov 11, 2009 8:15 pm

เรื่องที่ 1
เซเว่น สาขา บนถนน รามคำแหง
แบบว่า ซื้อ คิงเทคนะครับ(ถุงยาง) พอเอาไปจ่ายเงิน
พนักงาน : รับ m150 ทานเพิ่มมั้ยคะ
ผม : กลัวผมไม่อึดพอรึไงนี่
พนักงาน : (หน้าแดง)

เรื่องที่ 2
เซเว่นปากซอยวิภาวดี 64
วันแรก
ซื้อน้ำเปล่า ขวดเล็ก 7 บาท พนักงาน ใส่ถุงพร้อมแนบหลอดมา 1 อัน ปกติดี
วันต่อมา
ซื้อ เปปซี่ 1.25 ลิตร พนักงาน ใส่ถุงพร้อมแนบหลอดมา 2 อัน อืม ชักแปลก
วันต่อมาอีกที
ซื้อน้ำเปล่า ขวดใหญ่มาก ขวดละ 38 บาท พนักงาน ใส่ถุงพร้อมแนบหลอดมา 5 อัน ขวดขนาดนี้จะให้นั่งล้อมวงดูดรึไง -_-"

เรื่องที่ 3
สาขา ในปั๊ม ปตท
ซื้อของตามปกติ พอไปจ่ายตัง
พนักงาน: " รับ ฟุตลองทานเพิ่มมั๊ยคะ"
ผมก็ฉุกคิด เออ น่ากินเหมือนกัน " เอาอันนึงครับ"
พนักงาน " ทั้งหมด 75 บาทค่ะ"
ผมย้ำ " เอาฟุตลองอันนึงครับ"
พนักงานยืนงงๆ ตั้งสติแปบนึง แล้วเดินไปเอาฟุตลอง
เดินกลับมาที่เคาเตอร์ แล้วบอกผมว่า "พี่คะ ฟุตลองหมดค่ะ"
แล้วมันจะถามกูทำมายยยยยยยยยยยย ไอบ้าาาาา

เรื่องที่ 4
สมัยก่อนมันมีแกงกระป๋องขายในเซเว่น
พอเอามาจ่ายตัง พนักงานเซเว่นคงนึกอะไรที่มันเข้ากะแกงกระป๋องลำบาก เลยถามผมว่า
" รับ ข้าวสารด้วยไหมค๊ะ"
ผม : ..............เอ่อ......(คิดได้ไงฟระ)

เรื่องที่ 5
เซเว่นสาขาหนึ่งในจังหวัดหนองคาย
ผมซื้อชาเขียวมาหนึ่งขวด กะว่า จะจ่ายตังแล้ว กระดกกินเลย
ผม : ยื่นตังให้พร้อมกับบอกว่า " ไม่ต้องใส่ถุงนะครับน้อง"
พนักงาน : เอาขวดชาเขียวใส่ถุง ยื่นให้ผม แล้วบอกว่า " ไม่ได้ค่ะ เดี๋ยวท้อง"
ผม : ..........................

เรื่องที่ 6
มีเรื่องขำๆแบบใสๆค่ะ
เย็นวันนึงเราไป 7-11 เจอแม่พาลูกสองคนไปซื้อของ แม่นั้นยุ่งอยู่กะการเลือกซื้อของ ส่วนลูกๆนั้นมอง hot-dog อยู่ แล้วพี่ชายคนโตบอกน้องสาวว่า เธออย่ากินอันนั้นนะ นั้นน่ะทำจาก เนื้อหมา นะ เราได้ยินแล้วขำแทบตาย น่ารักซะจริง

เรื่องที่ 7
ตอนเย็นเราออกไปซื้อเลย์กับนมกล่องที่เซเว่น ตอนมาจ่ายเงิน พนักงานเซเว่นผู้ชาย ในขณะที่กำลังคิดเงินก็พูดขึ้นว่า
พนักงาน "รับผมเพิ่มมั้ยครับ" ก้มหน้าก้มตาหยิบของใส่ถุงแบบไม่ได้ใส่ใจในคำพูด
เรา " หะ!อะไรนะคะ!!"
พนักงาน "คับ?อะไรคับ" เงยหน้าขึ้นมาแบบเหวอๆ
เรา (คิดว่าเค้าคงพูดผิดแล้วไม่ได้ตั้งใจ) ก็เลยตอบไปว่าป่าว ไม่มีอะไร
ขึ้นไปข้างบน Go down

ไป 7-11 เคยเจอพนักงานถามแบบนี้ปะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1